Claude vs ChatGPT API: Alin ang Mas Mura?
Walang laging panalo sa presyo. Tingnan ang token math, 3 workload na may aktuwal na cost, at kung kailan mas mataas ang Claude bill kaysa ChatGPT API.
Maikling sagot
Walang iisang panalo sa pagpepresyo ng Claude kumpara sa ChatGPT API, dahil nagbabago ang agwat ng dalawang vendor depende sa tier at sa halo ng mga token. Noong 21 October 2026, pareho ang singil ng workhorse tier sa bawat input token sa dalawang panig, at mas mababa ang singil sa bawat output token ng Claude. Dahil dito, bahagyang mas mura ang Claude para sa mga workload na mas maraming output. Sa frontier tier, ang promotional rates ng OpenAI para sa gpt-5.6-sol ay 20% na mas mababa kaysa sa Claude Opus 5 sa bawat bahagi. Sa small tier, ilang beses na mas mahal ang Claude Haiku 4.5 para sa parehong trabaho. Ang anumang sagot na hindi tumutukoy sa tier at sa halo ng mga token ay hula lamang.
Kaya unang ipinapakita ng page na ito ang computation, kasunod ang tatlong workload na may kalkuladong gastos at kani-kanilang halo ng mga token, at pagkatapos ang mga multiplier na maaaring magpataas sa aktuwal na bill nang higit kaysa sa ipinahihiwatig ng headline rate.
Ang tanging formula na kailangan mo
Pareho ang paraan ng pagsingil ng dalawang API sa text. Magbabayad ka para sa mga token na ipinapadala mo, at mas mataas ang rate para sa mga token na isinusulat pabalik ng model.
cost = (input tokens / 1,000,000) * input rate + (output tokens / 1,000,000) * output rate
Depende sa model kung gaano karaming text ang kayang hawakan ng isang token. Ayon sa glossary ng Anthropic, ang isang token ay humigit-kumulang 3.5 character ng English sa Claude Sonnet 4.6, Claude Haiku 4.5, at mga naunang model. Ang Claude 4.7 at mga mas bagong model, kabilang ang Opus 5, Sonnet 5, Fable 5, at 5.5 generation, ay gumagamit ng mas bagong tokenizer na gumagawa ng humigit-kumulang 30% mas maraming token para sa parehong text. Katumbas ito ng humigit-kumulang 2.7 character bawat token. Ang pamilyar na tantiya na humigit-kumulang 4 character, o halos 0.75 ng isang word, ay rule of thumb ng OpenAI para sa sarili nitong mga model, hindi para sa Claude. Gamitin ang alinman sa mga tantiyang ito para sa paunang pagtataya lamang. Para sa aktuwal na bill, gamitin ang mga bilang na ibinabalik ng bawat API sa usage object ng bawat response.
# Rates are US dollars per million tokens.
def cost(in_tok, out_tok, in_rate, out_rate):
return in_tok / 1e6 * in_rate + out_tok / 1e6 * out_rate
# One support-chat turn: 1,400 tokens in, 220 tokens out, on a $2 / $10 model.
print(round(cost(1400, 220, 2.0, 10.0), 6))Ipi-print ng script ang 0.005, na katumbas ng kalahating sentimo bawat turn. I-multiply ito sa inaasahan mong bilang ng mga turn bawat buwan upang makuha ang budget. Kung abstrak ang million-token unit sa denominator na iyon, nagbibigay ang kung ano talaga ang mabibili ng isang milyong token sa Claude ng konkretong dami ng text na katumbas nito. Alamin ang isang formulang ito, at ang bawat pagbabago sa presyo pagkatapos ng araw na ito ay magiging isang line edit lamang sa halip na panibagong analysis.
Ang mga presyong inilathala, Oktubre 2026
Ito ang mga list price sa pricing page ng dalawang vendor, na sinuri noong 21 Oktubre 2026. Nasa block na ito ang bawat rate na ginagamit sa mga scenario sa ibaba. Ihambing ito sa claude.com/pricing at sa pricing page ng OpenAI bago ka maglaan ng budget.
Ang datos sa likod ng tsart na ito
[
{
"label": "Frontier",
"claude_input": 5,
"claude_output": 25,
"openai_input": 4,
"openai_output": 20
},
{
"label": "Workhorse",
"claude_input": 2,
"claude_output": 10,
"openai_input": 2,
"openai_output": 12
},
{
"label": "Workhorse, Sonnet 4.6",
"claude_input": 3,
"claude_output": 15,
"openai_input": 2,
"openai_output": 12
},
{
"label": "Small",
"claude_input": 1,
"claude_output": 5,
"openai_input": 0.2,
"openai_output": 1.2
}
]Ang pagtutugma ay batay sa posisyon sa bawat lineup, hindi sa kasikatan. Sa frontier tier, magkatapat ang Claude Opus 5 at gpt-5.6-sol. Sa workhorse tier, magkatapat ang Claude Sonnet 5 at gpt-5.6-terra. Sa small tier, magkatapat ang Claude Haiku 4.5 at gpt-5.6-luna. Nagbebenta rin ang dalawang vendor ng mas mataas na tier kaysa sa nasa block na ito. Sa panig ng Claude, ang tier na iyon ay Fable 5. Doble ang presyo nito sa frontier row para sa parehong leg, habang pareho pa rin ang five-times output ratio. Kaya sulit basahin ang magkano ang Fable 5 at kailan sulit ang rate nito bago mo ipagpalagay na Opus 5 na ang pinakamataas na posibleng singil sa iyo. Kapag flagship model sa isang panig ang inihambing sa budget model sa kabilang panig, walang saysay ang makukuhang numero. Ganito nabubuo ang headline ng karamihan sa mga inilalathalang paghahambing.
May 3 bagay sa block na iyon na kailangang linawin. Ang 2 at 10 ng Sonnet 5 ay ang standard rates nito. Unang ibinenta ng Anthropic ang mga ito bilang introductory price hanggang 31 Agosto 2026. Pagkatapos, ginawa nitong standard rates ang mga ito at kinansela ang planong pagtaas sa $3 at $15. Dahil dito, nananatiling bahagyang lamang ang Claude sa workhorse tier. Ang ikalawang workhorse row ay ang nakaraang generation, ang Claude Sonnet 4.6, na nakalista pa rin sa 3 at 15.
Ang ikalawang bagay ay ang frontier row. Noong 21 Agosto 2026, ibinaba ng OpenAI ang presyo ng gpt-5.6-sol mula $5 at $30 tungo sa 4 at 20 bilang promotion. Ayon sa model page nito, tatakbo ang promotional pricing nang hindi bababa sa 21 Nobyembre 2026. Hanggang sa petsang iyon, 20% na mas mura ang Sol kaysa Claude Opus 5 para sa input, cache reads, at output. Suriing muli ang row na ito pagkatapos ng petsang iyon.
Ang ikatlong bagay ay isang pattern na dapat tandaan: eksaktong 5 times ng sarili nitong input rate ang presyo ng Claude para sa output sa bawat row sa itaas. Sa OpenAI, 6 times ito sa gpt-5.6-terra at gpt-5.6-luna, at 5 times sa gpt-5.6-sol sa promotional rate nito. Ang ratio na ito, hindi ang absolute rate, ang dahilan kung bakit nagbabago ang mas mura depende sa token mix mo.
Naglabas din ang dalawang vendor ng mas bagong generation kaysa sa inihahambing ng block na ito. Inililista ng Anthropic ang Claude Opus 5.5 sa $4 at $20, Claude Sonnet 5.5 sa $2 at $10, at Claude Haiku 5.5 sa $0.10 at $0.50 para sa mga prompt na hanggang 100,000 tokens. Nangunguna na ngayon sa model list ng OpenAI ang gpt-6-astra sa $10 at $50, gpt-6.1-sol sa $2 at $10, at gpt-6-luna sa $0.10 at $0.50. Mas magkakalapit ang mga per-token rate na iyon kaysa sa mga row sa itaas. Kaya sa mas bagong models, ang tokenizer at caching sections sa ibaba ang magpapasya sa bill. Pinakamalaki ang pagbabago sa small tier. Sulit basahin ang magkano ang Haiku 5.5 at saan ito angkop bago mo alisin ang Claude sa tier na iyon.
Bakit hindi maihahambing sa pagitan ng mga vendor ang rate bawat isang milyong token
Ang rate ay dolyar bawat token. Ang bill ay dolyar bawat token na minultiply sa bilang ng mga token, at ang bilang ng token para sa isang piraso ng text ay katangian ng model, hindi ng text.
Direktang idinodokumento ito ng Anthropic: ang Claude 4.7 at mga mas bagong model, kabilang ang Claude Opus 5 at Claude Sonnet 5, ay gumagamit ng mas bagong tokenizer na lumilikha ng humigit-kumulang 30% mas maraming token para sa parehong text kaysa sa Claude Sonnet 4.6 at mga naunang model. Hindi nagbago ang rate. Nagbago ang bill.
Kaya ang dalawang rate na mukhang magkapareho ay hindi nangangahulugang magkapareho ang dalawang bill. Magbilang ng mga token sa magkabilang panig gamit ang sarili mong text bago pagkatiwalaan ang anumang paghahambing, kabilang na ang isang ito.
curl https://api.anthropic.com/v1/messages/count_tokens \
-H "x-api-key: $ANTHROPIC_API_KEY" \
-H "anthropic-version: 2023-06-01" \
-H "content-type: application/json" \
-d '{
"model": "claude-sonnet-5",
"messages": [{"role": "user", "content": "Summarise the attached contract."}]
}'Ang tamang response ay isang maliit na JSON object na naglalaman ng input_tokens. Ang 401 ay nangangahulugang hindi tinanggap ang API key. Suriin muna kung walang laman ang key variable sa shell mo, at pagkatapos ay kung mali ang format, na-revoke, o nag-expire ang key mismo; pare-parehong error ang ibinabalik ng mga kondisyong ito. Patakbuhin ang parehong text sa tokenizer ng kabilang vendor, hatiin ang isang bilang sa isa pa, at pagkatapos ay i-multiply ang ratio na iyon sa inilathalang rate bago maghambing. Kung mas mataas sa humigit-kumulang 1.25 ang lamang ng ratio para sa isang vendor, mas matimbang ito kaysa sa mga pagkakaiba sa frontier at workhorse rate sa block sa itaas. Hindi ito malapit sa small tier, kung saan limang beses na magkakaiba ang input rates.
Scenario one: isang chat feature
Isang support assistant sa loob ng web application. 120,000 turn bawat buwan. Sa bawat turn, ipinapadala ang system prompt, tool schemas, dalawang nakuha na help-desk snippet, at ilang naunang mensahe—humigit-kumulang 1,400 input token. Sumasagot ang model gamit ang humigit-kumulang 220 token. Interactive ito, kaya hindi kailanman magagamit dito ang batch discount. Patakbuhin ito sa workhorse tier.
Ang datos sa likod ng tsart na ito
[
{
"label": "List price",
"claude_usd": "600.00",
"openai_usd": "652.80"
},
{
"label": "Cached prefix, 1,100 tokens",
"claude_usd": "362.40",
"openai_usd": "415.20"
},
{
"label": "Small tier, same prefix",
"claude_usd": "300.00",
"openai_usd": "41.52"
}
]Sa list price, naniningil si Claude ng 600.00, kumpara sa 652.80 ng OpenAI. Magkapareho ang mga input leg dahil magkapareho ang input rate. Output lamang ang buong agwat, at lamang dito si Claude nang napakaliit para maging batayan ng pagpili ng vendor.
Suriin naman ang stable prefix: ang system prompt at tool schemas, na humigit-kumulang 800 sa 1,400 input token. Hindi nagbabago ang mga ito sa bawat turn. Hindi ito ika-cache ng alinmang vendor. Parehong nagtatakda ang Claude Sonnet 5 at gpt-5.6-terra ng minimum cacheable prefix na 1,024 token. Kapag mas maikli rito ang prefix, sisingilin ito bilang ordinary input nang walang error. Kung umabot sa 1,100 token ang stable prefix mo, gagana ang caching sa parehong panig. Dahil parehong naniningil ang dalawang model ng 10% ng base input rate para sa cache hit, bababa ang bill ni Claude sa 362.40 at ang bill ng OpenAI sa 415.20, bago isama ang paminsan-minsang cache write. Mas malaki ang matitipid sa caching kaysa sa pagpili ng vendor, at iniaalok ito ng parehong platform basta lumampas sa minimum ang prefix.
Dito naman nalalamangan si Claude. Karamihan sa mga support answer ay hindi nangangailangan ng workhorse model. Ilipat ang parehong traffic sa small tier. Sisingilin ni Claude ng 300.00, samantalang sisingilin ng OpenAI ng 41.52. Hatiin ang isa sa isa pa, at makikitang humigit-kumulang pitong beses na mas mahal si Claude para sa parehong gawain. Naniningil ang Claude Haiku 4.5 ng 1 bawat milyong input token, kumpara sa 0.2 ng gpt-5.6-luna. Hindi ika-cache ng Haiku 4.5 ang prefix na wala pang 4,096 token, kaya ang 1,100-token prefix na ika-cache sa gpt-5.6-luna ay sisingilin sa buong rate sa Claude. Walang caching na makapagsasara sa limang ulit na agwat. Kung kasya ang workload mo sa small model, mas mura ang OpenAI sa pairing na ito at malaki ang lamang nito.
Scenario two: isang document pipeline na may mahabang context
25,000 kontrata bawat buwan. Pareho ang 9,000-token instruction at JSON schema sa bawat request, kasunod ang 12,000 token ng teksto ng kontrata, at nagbabalik ang model ng humigit-kumulang 700 token ng structured fields. Mas mababa sa 4% ng mga token sa job na ito ang output, at ito ang isang detalyeng nagpapasya sa paghahambing.
Ang datos sa likod ng tsart na ito
[
{
"label": "Chat feature",
"claude_usd": "362.40",
"openai_usd": "415.20"
},
{
"label": "Document pipeline",
"claude_usd": "820.00",
"openai_usd": "855.00"
},
{
"label": "Coding agent",
"claude_usd": "116.10",
"openai_usd": "92.88"
}
]Kapag naka-cache sa magkabilang panig ang 9,000-token prefix, naniningil si Claude ng 820.00 at naniningil ang OpenAI ng 855.00. Pareho hanggang sentimo ang input cost, dahil magkapareho ang workhorse input rate noong 21 October 2026. Ang buong diperensiya ay nasa output cost, na 5 beses ng input sa Claude at 6 na beses sa OpenAI.
Naka-batch din ang job na ito. Nagbibigay ang dalawang vendor ng 50% discount sa input at output para sa asynchronous work, kaya parehong nahahati sa dalawa ang total at nananatili ang dating agwat. Ang batch ang pinakamalaking single discount sa alinmang platform, at maaaring palaging gamitin ito ng nightly document pipeline.
Nawawala ang bentahe ni Claude dahil pareho pa rin ang tier logic na nabanggit kanina. Ang field extraction laban sa fixed schema ang eksaktong uri ng work na mahusay gawin ng maliit na model, at 97% ng mga token dito ay input. Kapag bumaba ng isang tier, nagiging 0.1 beses ang OpenAI input rate at 0.5 beses ang Claude input rate. I-test ang maliit na model sa 200 dokumento bago ipalagay na kailangan mo ang mas malaking model, gamit ang parehong evaluation na gagamitin mo sa pagpili ng tamang Claude tier para sa isang job.
Senaryo three: isang coding agent na laging tumatakbo
Isang developer ang nagpapatakbo ng agent sa isang VPS, na humigit-kumulang 900 model turns bawat buwan. Bawat turn ay may humigit-kumulang 60,000 input tokens mula sa repository context, kung saan 80% ang cache hit, at gumagawa ng humigit-kumulang 1,800 tokens na edits at paliwanag. Gamitin ang frontier tier sa pagpresyo nito, dahil sa coding nagdudulot ng totoong gastos ang agwat sa capability.
Naniningil si Claude ng 116.10 kumpara sa 92.88 ng OpenAI. Sa promotional rates nito, 20% na mas mura ang gpt-5.6-sol sa input, cache reads, at output, kaya nangunguna ang OpenAI nang 20% bago isama ang cache writes.
Mas maliit ang 20% na iyon kaysa sa mga pagkakaiba sa token count na binibigyang-babala sa tokenizer section. Kaya magbilang muna ng tokens sa sarili mong repository bago mo ito gamitin, at magsagawa ulit ng pagsusuri pagkatapos ng 21 November 2026, ang pinakamaagang petsang maaaring magtapos ang promotion ng Sol. Mas mahalaga kaysa sa alinman sa dalawang rate ang billing model. Para sa isang developer sa ganitong volume, karaniwang mas mura ang subscription seat kaysa sa metered API calls, at nagbabago ang buong paghahambing kapag isinama mo ito. Suriin ito gamit ang paghahambing ng gastos ng API at subscription bago ka magpatakbo ng agent na naka-metered billing. Kung gagamit ka ng metered billing, alamin muna kung saan napupunta ang mga token, dahil ang paggamit ng token ng isang coding agent ay pangunahing nagmumula sa context na ipinapadala muli sa bawat turn, hindi sa code na sinusulat nito.
Mga multiplier na nagpapasya sa bill
Ang headline rate ang pinakamaliit na item sa listahang ito. Ang bawat item sa ibaba ay maaaring magpataas o magpababa ng aktuwal na bill nang higit sa diperensiya ng dalawang vendor sa parehong tier.
Cached input. Parehong naniningil ang dalawang vendor ng 10% ng base input para sa cache hit sa bawat model sa rates block sa itaas. Hindi ito universal na rule: ang mas bagong Opus 5.5 at Sonnet 5.5 ng Anthropic ay naniningil ng 5%, at ang Fable 5.1 ay 2.5%; samantala, ang gpt-6.1-sol ng OpenAI ay naniningil ng 5%. Pareho ring naniningil ang dalawang vendor sa pagsusulat sa cache. Naniningil ang Anthropic ng 1.25 beses ng base input para sa limang-minutong entry at 2 beses para sa isang-oras na entry. Kapag may sumunod na hit, nire-refresh nito ang entry sa read price. Naniningil ang OpenAI ng 1.25 beses ng base input sa GPT-5.6 at mga mas bagong model para sa default entry nito. Mananatiling reusable ang entry na ito nang hindi bababa sa 30 minuto matapos itong maisulat o huling mabasa. Nag-aalok din ang Responses API nito ng 12-oras na entry sa 2.5 beses ng base input. Kaya nababawi ng limang-minutong entry ang halaga nito pagkatapos ng isang read. Hindi nagca-cache ang alinmang vendor ng prefix na mas maikli sa minimum ng model: 1,024 tokens sa Claude Sonnet 5 at GPT-5.6, 512 sa Claude Opus 5, at 4,096 sa Claude Haiku 4.5. Kapag mas maikli rito, buong input ang babayaran mo at wala kang matatanggap na error. Ang workload na may mahahabang pagitan ng requests ay mas madalas magsusulat kaysa magbabasa, kaya mas malaki ang gastos sa caching kaysa sa matitipid. Mahusay mag-cache ang tuloy-tuloy na traffic. Hindi mahusay mag-cache ang bursty na traffic.
Batch discounts. 50% ang bawas sa input at output sa parehong platform, para lamang sa asynchronous work. Kung maaaring maghintay ang job, kalahati ang magiging bill sa alinmang vendor, at maaari itong isabay sa caching.
Output share. Naniningil ang Claude ng 5 beses ng input rate para sa output. Naniningil ang OpenAI ng 6 na beses sa gpt-5.6-terra at gpt-5.6-luna, at 5 beses sa gpt-5.6-sol sa promotional rate nito. Habang mas malaking bahagi ng tokens mo ang isinusulat kaysa binabasa, mas nagiging paborable ang Claude kapag pareho ang input rate. Kabaligtaran naman ito para sa input-dominated na work.
Retries. Sa retry, babayaran muli ang buong input at wala itong ibinabalik na magagamit. Kung 6% ng calls mo ang nabibigo sa schema validation at nire-retry, 6% na mas malaki ang input leg mo kaysa sa nakasaad sa plan. I-log ang retries bilang cost line, hindi bilang error line. Huli itong natutuklasan ng mga team bilang multiplier, at madalas ay mas malaki ito kaysa sa agwat ng mga vendor na pinagdebatehan nila nang isang linggo.
Aling panig ang talo, at saan
Tahasan na natatalo ang Claude sa small tier para sa pairing na ito. Naniningil ang gpt-5.6-luna ng 0.2 bawat milyong input token, kumpara sa 1 ng Claude Haiku 4.5, habang ang output ay 1.2 kumpara sa 5. Sa high-volume classification at maiikling extraction, apat hanggang limang beses na mas mataas ang gastos bawat token sa Claude, at mas tataas pa kapag ginagamit ang caching.
Nangunguna ang Claude sa workhorse tier pagdating sa output, 10 kumpara sa 12 bawat milyon sa gpt-5.6-terra. Gayunman, maaaring mabura ng sarili mong token count ang diperensiyang ito. Mananatili ang diperensiya pagkatapos ng 1 September 2026 dahil ginawa ng Anthropic na standard price ang introductory price ng Sonnet 5. Sa ngayon, natatalo ang Claude sa frontier tier: ang promotional na 4 at 20 ng gpt-5.6-sol ay 20% na mas mababa kaysa sa Claude Opus 5 sa bawat leg, hanggang 21 November 2026 man lamang. Walang panig na nananalo sa input-dominated na trabaho sa workhorse tier dahil pareho ang input leg sa 2 bawat milyon.
Paano ito susukatin sa sarili mong traffic
Basahin ang usage object sa bawat response at mag-store ng apat na numero para sa bawat request: input tokens, output tokens, cache read tokens, at cache write tokens. Sa Claude API, lumalabas ang mga ito bilang input_tokens, output_tokens, cache_read_input_tokens, at cache_creation_input_tokens. I-total ang mga ito bawat araw, i-multiply sa kasalukuyang rates, at ikumpara ang total sa invoice. Karaniwang ang retry o code path na nakalimutan mong isinama sa release ang sanhi ng agwat sa dalawa.
Isagawa ang comparison sa isang linggo ng aktuwal na traffic, hindi sa isang sample prompt, at ikumpara ang cost per completed task sa halip na cost per token. Mas mura ang model na nakakakuha ng sagot sa isang attempt kahit doble ang rate nito kaysa sa model na nangangailangan ng tatlong attempt kahit kalahati ang rate. Rate ang cost per token. Ang iyong bill ay nakabatay sa cost per completed task.
Magtakda ng hard spend ceiling bago ka mag-iwan ng anumang tumatakbo. Parehong may spend limits ang dalawang platform sa kanilang consoles, at maaaring maubos ng agent na na-stuck sa retry loop ang budget para sa isang buwan sa loob ng isang gabi. I-configure ito gaya ng gagawin mo para sa cost control sa isang agent na palaging tumatakbo. Kung binubuo mo ang unang bersyon sa server na pagmamay-ari mo, tinatalakay sa unang Claude API app sa isang VPS ang key handling at request loop na pinagbabatayan ng arithmetic na ito.
FAQ
Mas mura ba ang Claude API kaysa sa ChatGPT API?
Hindi palagi. Noong 21 October 2026, pareho ang singil ng workhorse tier sa bawat input token, at mas mababa ang singil ng Claude sa bawat output token. Kaya ilang porsiyento itong mas mura para sa mga workload na mas maraming output. Sa frontier tier, 20% na mas mababa ang promotional rate ng OpenAI para sa gpt-5.6-sol kaysa sa Claude Opus 5 sa bawat bahagi, kahit hanggang 21 November 2026 lamang. Sa small tier, ang gpt-5.6-luna ng OpenAI ay nagkakahalaga ng one fifth ng Claude Haiku 4.5 bawat input token. Kaya mas mura nang malaki sa OpenAI ang high-volume classification. Kalkulahin ang sarili mong halaga batay sa sarili mong token mix. Ang ganitong kaliit na agwat ay nakadepende sa workload, hindi sa price list.
Bakit magkaiba ang bilang ng token para sa parehong mga salita sa bawat API?
Dahil may sariling tokenizer ang bawat model, at nakadepende sa model ang token count. Ayon sa dokumentasyon ng Anthropic, humigit-kumulang 30% na mas maraming token ang ginagawa ng Claude 4.7 at mga susunod na model para sa parehong text kaysa sa Claude Sonnet 4.6 at mga naunang model. Ipadala ang sarili mong text sa token counting endpoint ng bawat vendor. Hatiin ang isang bilang sa isa pa, pagkatapos ay i-multiply ang ratio na iyon sa inilathalang rate bago maghambing. Ang 20% na diperensiya sa token ay halos katumbas ng agwat sa rate ng frontier at workhorse tier, kaya maaari nitong baligtarin ang resulta sa alinman sa mga ito.
Maaari bang palakihin ng prompt caching ang bill?
Oo, sa parehong platform. Sa Anthropic, ang cache write ay nagkakahalaga ng 1.25 beses ng base input rate para sa limang-minutong entry at 2 beses para sa isang-oras na entry. Sa OpenAI naman, 1.25 beses ang singil sa GPT-5.6 at mga susunod na model para sa default na 30-minutong entry, o 2.5 beses para sa opsiyonal na 12-oras na entry. Samantala, 0.1 beses ang halaga ng cache hit sa mga model na inihahambing dito. Kung bursty ang traffic mo at nag-e-expire ang karamihan ng entry bago mabasa ang mga ito, babayaran mo ang write premium nang walang makukuhang read. Ihambing ang cache_creation_input_tokens sa cache_read_input_tokens sa logs mo. Kailangang may humigit-kumulang isang read bawat write ang limang-minutong entry para sulit ito, at humigit-kumulang dalawa naman para sa isang-oras na entry. Kung mas kaunti rito ang mga read mo, nagdudulot ng dagdag na gastos ang caching. Habaaan ang entry o alisin ito.
Dapat ba akong magpatakbo ng coding agent sa API o sa subscription?
Para sa isang developer na may karaniwang volume, karaniwang mas mura ang subscription seat kaysa sa metered API billing. Muling ipinapadala ng coding agent ang malaking context sa bawat turn, at sinisingil ang context sa bawat pagkakataon. Gamitin muna ito nang may metering sa loob ng isang linggo, pagkatapos ay ihambing ang kabuuang API cost sa presyo ng seat. Mas kapaki-pakinabang ang API kapag pabagu-bago ang usage, o kapag kailangan mo ng programmatic access na hindi ibinibigay ng seat. Kung ang nagtulak sa iyo na gumamit ng API ay ang pag-abot sa usage limit, hindi ang presyo, may ilang paraan para malampasan ang Claude usage limit na mas mura kaysa lumipat sa metered billing.